สรุปปี 2020 ของตัวเองนี่แหละ
![Image](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpqdVFUU3-bJjbxnx_yKrzKCty5hvcsnKVc5wXfWp9hcK4kcd9i-_D0ljWpZ34zuZrSmwCf24zPxIJcJwf9nNAGUBqie9Es1oEowcOnr2yYlsdOqGuxFI65mRSmq5cVpOF39JeAAY_fEmt/w200-h200/IMG_20200104_153922.jpg)
ไหนดูซิ ปีนี้ได้ทำอะไร โดนอะไรมาบ้าง เน้นรูปภาพกับคลิปเป็นหลักแหละ มกราคม เปิดปีด้วยการฝึกสอนเลย ระหว่างนั้นก็ทำงานทั้งในและนอกมหาลัยรัว ๆ กำลังไปได้สวย หายไปครึ่งเดือน เพิ่งออกคลิปแรกของปี กุมภาพันธ์ ใช้ชีวิตเป็นเด็กมหาลัยใกล้ปิดเทอม เคลียห้องหน่อย เตรียมทำคลิปอย่างเต็มที่ มุมถ่ายคลิปหลังเคลียห้อง อันนี้ชอบเป็นพิเศษ ย้อมตึกตอนวันสถาปนามหาวิทยาลัย เสียดายไม่ได้ถ่ายตอนกลางคืนมา #อะไรอะไรก็RGB มีนาคม ปิดเทอมแล้ววว ไป AT prosound ทำเน็ตเวิร์คออฟฟิศใหม่ ไลฟ์ด้วย กลับมาก็เริ่มฝึกงาน น้องโคมาโว้ยยยย ทุกอย่างระเบิด (ฝึกงานก็เช่นกัน) ขนของกลับบ้านให้หมดจ้า อยู่บ้าน ทำรีวิวก็ได้ เมษายน ฝึกงานบินเรียบร้อย อยู่บ้านเหงา อัพเกรดตู้เน็ตหน่อย เอาของที่กลับมาจากหอนั่นแหละ เริ่มทำระบบ Automation ในบ้าน เข้าสู่วงการทำอาหารกินเอง เตาปิ้งย่างก็มา เบื่อโว้ยยยย ติดโปรเจคเตอร์ดูหนังแม่ง จัดมุมไลฟ์ใหม่ ดูแล้วน่าจะได้อยู่บ้านยาว ๆ ใช่ครับ อยู่บ้านยาว ๆ ออกคลิปถี่สุดในรอบปี เล็กน้อยอะไรเอาหมด มีกระแสอะไร เอามาทำคลิปหมด พฤษภาคม ทำรายการอย่างต่อเนื่อง จนเป็นงานหลักเลยแหละ ใช้ PowerPoint ทำคลิปเยอะมาก ติดมาจากต